เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435186 กระทู้ ใน 35637 หัวข้อ- โดย 184510 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: KeAz

27 พฤศจิกายน 2014, 03:51:25 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนงานราชการ คุรุสภาเปิดรับสมัครทดสอบความรู้ตามมาตรฐานวิชาชีพ ครั้งที่ 8 (เปิดรับสมัคร 14 มี.ค.-31 มี.ค.54)
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุรุสภาเปิดรับสมัครทดสอบความรู้ตามมาตรฐานวิชาชีพ ครั้งที่ 8 (เปิดรับสมัคร 14 มี.ค.-31 มี.ค.54)  (อ่าน 15489 ครั้ง)
VvipaA
รองหัวหน้าเว็บ
*

... ต้องมีสักวัน ...

« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 12:15:58 AM »

ประกาศคณะกรรมการ  คุรุสภารับสมัครทดสอบความรู้ตามมาตรฐานวิชาชีพของคุรุสภา  ครั้งที่ 8 เริ่มรับสมัครตั้งแต่วันที่  14 มีนาคม -31 มีนาคม 2554 ผ่านทางเว็บไซค์คุรุสภา
http://www.ksp.or.th/ksp2009/upload/hotnews/files/2365-8945.pdf

ลม
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 12:07:13 PM »

ขอบคุณครับ
sanod
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 01:00:55 PM »

รบกวนถามผู้รู้หน่อย  อันนี้ไม่รู้จริงๆๆๆ
เฉพาะคนที่จบครูเท่านั้นใช่ไหม
sirichai99
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 01:48:26 PM »

เราก็ไม่เข้าใจ หมายความว่าไง
ครูดอย™
เซียน(GURU)
*

Y♫NG♪U♫I™

y0ngsu0i@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 11:37:15 AM »

ขอบคุณครับ
เราก็ไม่เข้าใจ หมายความว่าไง

สำหรับคนที่ยังสอบไม่ผ่านครั้งที่ 1-7 ที่ผ่านมาคับ สอบใหม่ หรือสอบเพิ่มถ้าวิชายังไม่ครบ
ตามรายละเอียดมาตรฐานวิชาชีพ (วิชา)ที่ต้องผ่านเกณฑ์
และใครที่จะสอบใหม่สามารถลงทั้งหมดได้ถ้าผ่านเกณฑ์ก็จะได้รับใบประกอบวิชาชีพ ประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 11:42:23 AM โดย aTOM ™ Classic » บันทึกการเข้า

หญิงอ้อ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 09:29:53 PM »

งง อ่ะ คือไร ทุกคนที่จบ ป.ตรี สามารถสอบได้เลยป่ะ ถ้าสอบได้ แล้วเอาไปใช่อะไรได้บ้างอ่ะ ช่วยอธิบายหน่อยนะค่ะ
sayoompu
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 12:44:00 PM »

เอาไปสอบครูได้มั้ยครับ

ครูดอย™
เซียน(GURU)
*

Y♫NG♪U♫I™

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 12:49:06 PM »

งง อ่ะ คือไร ทุกคนที่จบ ป.ตรี สามารถสอบได้เลยป่ะ ถ้าสอบได้ แล้วเอาไปใช่อะไรได้บ้างอ่ะ ช่วยอธิบายหน่อยนะค่ะ

คับ ถ้าสอบผ่าน 9 มาตรฐาน (วิชา)ก็จะได้รับใบประกอบวิชาชีพ รับรองจากคณะกรรมการมาตรฐานวิชาชีพ(คุรุสภา)คุณสมบัติก็คือจบปริญญาตรี ขี้นไป
สามารถประกอบวิชาชีพครูได้ (สอบบรรจุครูผู้ช่วย บุคลากรทางการศึกษา)ตามที่ อ.ก.ค.ศ.กำหนด
e;y
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 12:53:46 PM โดย aTOM ™ Classic » บันทึกการเข้า

dear22
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 12:58:32 PM »

ผ่านแล้วไปสมัครสอบครูผู้ช่วยได้ป่าว เหมือนใบประกอบวิชาชีพครูไหม
pajareej
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 01:09:30 PM »

สอบตามมาตราฐานวิชา ต่าง
สอบผ่านหมด ก็ขอใบประกอบวิชาชีพครูได้  (ใบแทนใบประกอบวิชาชีพ  เมื่อทำหน้าที่ครูสอนครบ 1 ปี ก็นำไปประเมินใบรับรองจาก ผอ. ขอให้ประกอบวิชาชีพครูค่ะ)
kob14
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 04:48:00 PM »

ว้า แย่จังต้องมีประสบการณ์การสอน ตั้ง 1 ปี อ่ะ 
จอมโวยวาย
เซียน(GURU)
*

หยุดตอแหลซะที....ตรูเหนื่อยแทน

kon-ban-ban@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 05:43:34 PM »

ว้า แย่จังต้องมีประสบการณ์การสอน ตั้ง 1 ปี อ่ะ 
ไม่ใช่ครับ
ถ้าคุณสามารถ  สอบผ่าน  ทั้ง   9  มาตรฐาน  ได้แล้ว  เขาเรียกมาตรฐานวิชาชีพครู
สามารถนำเอาไปประกอบเป็นหลักฐานในการสอบครู  ที่เขากำลังจะเปิด กันเยอะตอนเมษานี้ครับ
หากไม่มีไม่สามารถสอบได้ 
  ไม่จำเป็น  ต้อง   1 ปี  ครับ
สังเกตุไหม  ช่วงนี้คุรุสภา  จะเร่งเปิดสมาตรฐานวิชาชีพครู เพื่อเปิดโอกาสให็ผู้ที่สนใจ   การสมัครสอบ  ครูครั้งใหญ่ให้ทัน เมษานี้ครับ

เพื่อนสนใจ  สมัครเลย   ผมไปสอบมาแล้ว  หนังสือไม่ได้ อ่านเพราะไม่รู้จะอ่านตรงไหน  ไม่ผ่านซักมาตรฐาน  ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่เอาแย้ว
หญิงอ้อ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 06:08:06 PM »

คับ ถ้าสอบผ่าน 9 มาตรฐาน (วิชา)ก็จะได้รับใบประกอบวิชาชีพ รับรองจากคณะกรรมการมาตรฐานวิชาชีพ(คุรุสภา)คุณสมบัติก็คือจบปริญญาตรี ขี้นไป
สามารถประกอบวิชาชีพครูได้ (สอบบรรจุครูผู้ช่วย บุคลากรทางการศึกษา)ตามที่ อ.ก.ค.ศ.กำหนด
e;y
ค่ะ คือ ถ้าเราจบป.ตรี เราสามารถสอบได้ใช้มั้ยค่ะ ไม่จำเป้นต้องจบสายครูมา แล้วเราต้องสมัครทั้ง 9 วิชา เลยใช่มั้ยค่ะ แล้วเราจบป.ตรีสาขาการจัดการอ่ะ ไม่เกี่ยวกะครูเลยอ่ะ ทำไงดี
yosrem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 06:13:06 PM »

ไม่ใช่ครับ
ถ้าคุณสามารถ  สอบผ่าน  ทั้ง   9  มาตรฐาน  ได้แล้ว  เขาเรียกมาตรฐานวิชาชีพครู
สามารถนำเอาไปประกอบเป็นหลักฐานในการสอบครู  ที่เขากำลังจะเปิด กันเยอะตอนเมษานี้ครับ
หากไม่มีไม่สามารถสอบได้ 
  ไม่จำเป็น  ต้อง   1 ปี  ครับ
สังเกตุไหม  ช่วงนี้คุรุสภา  จะเร่งเปิดสมาตรฐานวิชาชีพครู เพื่อเปิดโอกาสให็ผู้ที่สนใจ   การสมัครสอบ  ครูครั้งใหญ่ให้ทัน เมษานี้ครับ

เพื่อนสนใจ  สมัครเลย   ผมไปสอบมาแล้ว  หนังสือไม่ได้ อ่านเพราะไม่รู้จะอ่านตรงไหน  ไม่ผ่านซักมาตรฐาน  ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่เอาแย้ว
ที่รู้มาต้องสอบให้ผ่านทั้ง 9 มาตรฐาน แล้วต้องฝึกสอนหนึ่งปี ถึงได้ใบประกอบวิชาชีพนิคะ
ครูดอย™
เซียน(GURU)
*

Y♫NG♪U♫I™

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 06:14:43 PM »

e;y
ค่ะ คือ ถ้าเราจบป.ตรี เราสามารถสอบได้ใช้มั้ยค่ะ ไม่จำเป้นต้องจบสายครูมา แล้วเราต้องสมัครทั้ง 9 วิชา เลยใช่มั้ยค่ะ แล้วเราจบป.ตรีสาขาการจัดการอ่ะ ไม่เกี่ยวกะครูเลยอ่ะ ทำไงดี
สอบครูการจัดการ หรือถ้าเรียนบัญชีมา 12 หน่วย หรือเอาวุฒิอนุปริญญาแนบก็สอบครูบัญชีได้ ครับ

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์