เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

433817 กระทู้ ใน 35271 หัวข้อ- โดย 183547 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: orrarin

22 ตุลาคม 2014, 04:16:34 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)พนักงานจ้างตามภารกิจของ อปท. เงินเดือนขึ้นป่าวครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พนักงานจ้างตามภารกิจของ อปท. เงินเดือนขึ้นป่าวครับ  (อ่าน 18324 ครั้ง)
B_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 04:35:16 PM »

เงินเดือนพนักงานจ้างตามภารกิจ มันจะมีจุดสูงสุดซึ่งขึ้นอยู่ตามขนาดของ อบต.(เล็ก กลาง ใหญ่) นะครับ

มันเกี่ยวกันด้วยเหรอ
ก็เหมือนกับเงินเดือนของ สมาชิก อบต ,นายกฯ, รองฯ, เลขาฯ แหละครับ  อบต ขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ ได้เงินเดือนไม่เท่ากันครับ
อยากจะบอกว่าคุณเข้าใจผิดนะ 

ᇫ☆•≈▫ŚāîńŤ_Žêŷã▫≈•☆ᇫ
เซียน(GURU)
*

♫♪ °° น้ำตาที่มันล้นเอ่อ ไม่พอรั้งเธอเอาไว้ °° ♪♫

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 04:58:24 PM »

ถ้าเงินเดือนขึ้นจริง มันก็ได้แค่ 8200 เท่านั้นหรือเปล่าครับ ขึ้นแค่ตัวเลขเงินเดือน แต่ค่าครองชีพลดลงยังไงก็คงได้ 8200 เท่านั้น มีท่านอื่นมีข้อมูลส่วนนี้ไหม
หุหุ...นี่คือความจริงที่เราเป็นอยู่
แต่ตอนนี้เกิน 8200 แล้วล่ะ  :th\

งี้ ผม  ก็  มีเจ้ามือเลี้ยง  ...  แล้ว ล่ะสิ   m;2
มาสิ มาเลย มาให้ถึงนะ แล้วจะเลี้ยง m;2

ช่วงนี้โดนงานเข้าแบบกระหน่ำ  ตีนกา  บิน ไป - มา  อยู่บนหน้ามากมาย  ความหล่อที่มีอยู่นิดหน่อย ก็ เริ่มจะเลือนหาย

ไว้ปรับปรุงหน้าตาเสร็จเมื่อไร  จะไปหานะ   ...  m;5

◄ ш• เธอลืมคำสัญญากับฉัน   คำรำพันของเธอคราวก่อน   เฝ้าแต่นอนระทมขื่นขมฝังตรมจิตใจ  •ш ►
hnoona
เซียน(GURU)
*

ไม่ว่าทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร เราจะไปด้วยกัน

hnuna_rit@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 05:12:35 PM »

ถ้าเงินเดือนขึ้นจริง มันก็ได้แค่ 8200 เท่านั้นหรือเปล่าครับ ขึ้นแค่ตัวเลขเงินเดือน แต่ค่าครองชีพลดลงยังไงก็คงได้ 8200 เท่านั้น มีท่านอื่นมีข้อมูลส่วนนี้ไหม
หุหุ...นี่คือความจริงที่เราเป็นอยู่
แต่ตอนนี้เกิน 8200 แล้วล่ะ  :th\

งี้ ผม  ก็  มีเจ้ามือเลี้ยง  ...  แล้ว ล่ะสิ   m;2
มาสิ มาเลย มาให้ถึงนะ แล้วจะเลี้ยง m;2

ช่วงนี้โดนงานเข้าแบบกระหน่ำ  ตีนกา  บิน ไป - มา  อยู่บนหน้ามากมาย  ความหล่อที่มีอยู่นิดหน่อย ก็ เริ่มจะเลือนหาย

ไว้ปรับปรุงหน้าตาเสร็จเมื่อไร  จะไปหานะ   ...  m;5
สู้ๆๆๆนะจ๊ะ เค้าเอาใจช่วยเน้อ e;y
และความหล่อของตัวเองคงไม่หายไปไหนหรอก ยังอยู่เหมือนเดิมแหระจ้า :th\
หยี กวาก
นายกเว็บ
*

ไม่หล่อ แต่อร่อย

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 05:32:38 PM »

เงินเดือนพนักงานจ้างตามภารกิจ มันจะมีจุดสูงสุดซึ่งขึ้นอยู่ตามขนาดของ อบต.(เล็ก กลาง ใหญ่) นะครับ

มันเกี่ยวกันด้วยเหรอ
ก็เหมือนกับเงินเดือนของ สมาชิก อบต ,นายกฯ, รองฯ, เลขาฯ แหละครับ  อบต ขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ ได้เงินเดือนไม่เท่ากันครับ
อยากจะบอกว่าคุณเข้าใจผิดนะ 
ขอประทานโทษนะครับ  อัตราเงินเดือนของพนักงานจ้างภารกิจมันจะมีจุดสูงสุดหรือจะตัน  ขึ้นอยู่กับวุฒิการศึกษาที่เปิดรับ
ในหนึ่งปีจะมีการประเมินสองครั้ง และมีการปรับขึ้นเงินเดือนเพียงหนึ่งครั้งคือในเดือนตุลาคมของทุกปี
จ คือจ้างภารกิจ
จ.1  รับคุณวุฒิ ปวช  อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 5760 และจะไปตันอยู่ที่ 8180 (บวกค่าครองชีพ 1500)
จ.2  รับคุณวุฒิ ปวท  อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 6470 และจะไปตันอยู่ที่ 9790 (บวกค่าครองชีพ 1500)
จ.2  รับคุณวุฒิ ปวส  อัตราค่าตอบแทนขั้น 3 คือ 7100 และจะไปตันอยู่ที่ 9790 (บวกค่าครองชีพ 1500)
จ.3  รับคุณวุฒิ ป.ตรี  อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 7940 และจะไปตันอยู่ที่ 14800 (บวกค่าครองชีพ 1500)(อัตราค่าครองชีพจะมีการปรับลดเหมือนกับของข้าราชการ)
จ.4  รับคุณวุฒิ ป.โท อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 9700 และจะไปตันอยู่ที่ 18190 (บวกค่าครองชีพ 1500))(อัตราค่าครองชีพจะมีการปรับลดเหมือนกับของข้าราชการ)
 จ.5 อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 13110 และจะไปตันอยู่ที่ 22220
 จ.6 อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 23230 และจะไปตันอยู่ที่ 50550
จ.4 จ.5 จ.6 พี่บุคลากรแกบอกว่า องค์กรระดับท้องถิ่นอาจไม่มีความจำเป็นที่จะต้องจ้างบุคคลที่มีความรู้หรือทักษะระดับนั้น
และแม้แต่ระดับ จ.3 ปัจจุบันก็ถือว่าเปิดรับน้อยเต็มทีแล้วครับ

ต้องขอประทานอภัยครับ พึ่งไปค้นข้อมูลมาตอบให้ใหม่ครับ เป็นผังอัตราเงินเดือนของพนักงานจ้างภารกิจปัจจุบันครับ

ผู้ชายสุดแย่  ผู้หญิงแพศยา
kongki
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 05:41:20 PM »

เค้าคงหมายถึงว่า เงินเดือนที่ปรับขึ้น 5 %นี่ พนักงานจ้างจะได้หรือป่้าว  มิใช่หมายถึงว่าการขึ้นเงินเดือนหรือการประเมิน
หยี กวาก
นายกเว็บ
*

ไม่หล่อ แต่อร่อย

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 06:02:58 PM »

เค้าคงหมายถึงว่า เงินเดือนที่ปรับขึ้น 5 %นี่ พนักงานจ้างจะได้หรือป่้าว  มิใช่หมายถึงว่าการขึ้นเงินเดือนหรือการประเมิน
อย่าว่าแต่พนักงานจ้างเลยครับ  ข้าราชการขององค์กรส่วนท้องถิ่นนั้นก็ยังไม่ชัดเจน เพราะที่เขาประกาศว่าปรับขึ้นนั้น คือข้าราชการของ กพ ครับ แต่ก็ได้ยินข่าวว่าท้องถิ่นมีแนวโน้มที่จะขึ้นเหมือนกัน ตอนนี้ก็รอๆดูอยู่เหมือนกันครับ และอีกอย่าง ในการปรับขึ้นในครั้งที่แล้ว ของท้องถิ่น ข้าราการปรับขึ้น พนักงานจ้างภารกิจก็ได้ปรับขึ้นด้วยครับ

ผู้ชายสุดแย่  ผู้หญิงแพศยา
kongki
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 06:04:14 PM »

อันนี้ชัดเจนครับ
แมวสามตัว
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 07:11:28 PM »

ก็ มี่ลูฟี่ บอกอ่ะถูกแล้ว เค้าก็หมายถึงไอ้ที่ปรับเมษานี่ละ ถ้ามันตันมันจะไปเพิ่มยังไง
งบลง อบต เทศบาลตำบล แต่ละที่ก็ไม่เหมือนกันไปูเลย งบ อบต ทต ไหนที่ได้เยอะๆก่อน รบ อปิสิด มาเป็น นายกอ่ะ โดนตัดงบเหลือไม่เท่าไรแล้ว เอางบไปให้ อบต ทต ท อบจ ที่อยู่ข้างตัวเองเป็นร้อยๆล้าน เดี๋ยวนี้หลายๆ อบต ทต แทบไม่มีเงินจะจ่ายเงินเดือนให้คุณๆ ภารกิจ ลูกจ้างแล้วนะครับ มาหวังไรกับปรับเพิ่ม รอบเมษานี้
bugboyslim
นายกเว็บ
*

ก็แค่คนเหงาคนนึง

« ตอบ #38 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 03:32:47 AM »

ไปสอบ ก.พ.เอาดีกว่า
VATARN
หัวหน้าเว็บ
*

***ถ้าไม่ผิดหวังบ้าง จะปลื้มกับชัยชนะได้ไง***

« ตอบ #39 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 02:36:43 PM »

ถ้าสอบบรรจุที่ท้องถิ่นยังไม่ได้ ก็อย่าไปสอบที่ กพ เลยครับ... e;y

yosrem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 02:52:59 PM »

ถ้าสอบบรรจุที่ท้องถิ่นยังไม่ได้ ก็อย่าไปสอบที่ กพ เลยครับ... e;y
กพ มันยากกว่าใช่ป่ะ เลยบอกแบบนี้ ข้อสอบ กพ นะ
bugboyslim
นายกเว็บ
*

ก็แค่คนเหงาคนนึง

« ตอบ #41 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 12:56:03 AM »

ท้องถิ่นน่ะได้แล้วแหละ แต้เงินมันไม่ขึ้นไงถึงได้ถาม
viroj777
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 02:49:42 AM »

คนเรามันก็ไม่แน่นะ  ดูถูกกันได้ที่ไหนของอย่างนิ
ก็ย่างที่คุณ bugboyslim ว่านั่นแหระ  ถึง กพ.ข้อสอบมันยาก แต่ท้องถิ่นถ้าไม่มีเงินอาจจะยากยิ่งกว่า
(แต่จะว่าข้อสอบท้องถิ่นง่ายก็ไม่เสมอไปนะ เพราะหลายๆสนามออกข้อสอบมาเพื่อปราบเซียนโดยเฉพาะออกจากห้องสอบมาเรียกหาพาราก่อนเลย) m;2 m;2
Padphai
เซียน(GURU)
*

หยุด..ด นี่คือการปล้นใจ

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 03:16:59 AM »

คนเรามันก็ไม่แน่นะ  ดูถูกกันได้ที่ไหนของอย่างนิ
ก็ย่างที่คุณ bugboyslim ว่านั่นแหระ  ถึง กพ.ข้อสอบมันยาก แต่ท้องถิ่นถ้าไม่มีเงินอาจจะยากยิ่งกว่า
(แต่จะว่าข้อสอบท้องถิ่นง่ายก็ไม่เสมอไปนะ เพราะหลายๆสนามออกข้อสอบมาเพื่อปราบเซียนโดยเฉพาะออกจากห้องสอบมาเรียกหาพาราก่อนเลย) m;2 m;2
มีคนบอกว่าสอบท้องถิ่นง่ายเหรอ พ้มสงสัยจัง อย่าง บุคลากร และหลายตำแหน่ง สอบเป็นพัน หลายพันผ่านแค่7ร้อยกว่ากว่า บางทีก็ไม่ถึงอย่างบุคลากรที่ยุดยางัยผ่านแค่นิดเดี่ยว พ้มสังเกต สอบ กพ ผ่านครึ่งต่อครึ่ง;(อย่างล่าสุดสอบของกรมที่ดินผ่านอย่างเยอะ) แล้วอย่างนี้มาดูถูกว่าท้องถิ่นข้อสอบง่ายได้ยังงัย m_9; m_9; m_9
อยากแก้มือกะ กพ อีกครั้ง แต่ดันติดท้องถิ่ก่อน ฝากไว้ก่อนเถอะ มันคาใจครับ
หญิงอ้อ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 03:37:19 PM »

วันนี้ทำงานเดือนอ่ะ ของพนักงานภาระกิจ ไม่เห้นขึ้นเลย สงสัยจะอดอ่ะ ................
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
พิมพ์