เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

429033 กระทู้ ใน 34463 หัวข้อ- โดย 181279 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: kunnatanaruk1

26 กรกฎาคม 2014, 05:55:06 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)พนักงานจ้างตามภารกิจของ อปท. เงินเดือนขึ้นป่าวครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พนักงานจ้างตามภารกิจของ อปท. เงินเดือนขึ้นป่าวครับ  (อ่าน 17496 ครั้ง)
B_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 02:13:40 PM »

เงินเดือนพนักงานจ้างตามภารกิจ มันจะมีจุดสูงสุดซึ่งขึ้นอยู่ตามขนาดของ อบต.(เล็ก กลาง ใหญ่) นะครับ

มันเกี่ยวกันด้วยเหรอ
ก็เหมือนกับเงินเดือนของ สมาชิก อบต ,นายกฯ, รองฯ, เลขาฯ แหละครับ  อบต ขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ ได้เงินเดือนไม่เท่ากันครับ
อยากจะบอกว่าคุณเข้าใจผิดนะ 

ᇫ☆•≈▫ŚāîńŤ_Žêŷã▫≈•☆ᇫ
เซียน(GURU)
*

♫♪ °° น้ำตาที่มันล้นเอ่อ ไม่พอรั้งเธอเอาไว้ °° ♪♫

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 02:36:48 PM »

ถ้าเงินเดือนขึ้นจริง มันก็ได้แค่ 8200 เท่านั้นหรือเปล่าครับ ขึ้นแค่ตัวเลขเงินเดือน แต่ค่าครองชีพลดลงยังไงก็คงได้ 8200 เท่านั้น มีท่านอื่นมีข้อมูลส่วนนี้ไหม
หุหุ...นี่คือความจริงที่เราเป็นอยู่
แต่ตอนนี้เกิน 8200 แล้วล่ะ  ขอบคุณ

งี้ ผม  ก็  มีเจ้ามือเลี้ยง  ...  แล้ว ล่ะสิ   หัวเราะ
มาสิ มาเลย มาให้ถึงนะ แล้วจะเลี้ยง หัวเราะ

ช่วงนี้โดนงานเข้าแบบกระหน่ำ  ตีนกา  บิน ไป - มา  อยู่บนหน้ามากมาย  ความหล่อที่มีอยู่นิดหน่อย ก็ เริ่มจะเลือนหาย

ไว้ปรับปรุงหน้าตาเสร็จเมื่อไร  จะไปหานะ   ...  อารมณ์ดี

◄ ш• เธอลืมคำสัญญากับฉัน   คำรำพันของเธอคราวก่อน   เฝ้าแต่นอนระทมขื่นขมฝังตรมจิตใจ  •ш ►
hnoona
เซียน(GURU)
*

ไม่ว่าทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร เราจะไปด้วยกัน

hnuna_rit@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 02:50:59 PM »

ถ้าเงินเดือนขึ้นจริง มันก็ได้แค่ 8200 เท่านั้นหรือเปล่าครับ ขึ้นแค่ตัวเลขเงินเดือน แต่ค่าครองชีพลดลงยังไงก็คงได้ 8200 เท่านั้น มีท่านอื่นมีข้อมูลส่วนนี้ไหม
หุหุ...นี่คือความจริงที่เราเป็นอยู่
แต่ตอนนี้เกิน 8200 แล้วล่ะ  ขอบคุณ

งี้ ผม  ก็  มีเจ้ามือเลี้ยง  ...  แล้ว ล่ะสิ   หัวเราะ
มาสิ มาเลย มาให้ถึงนะ แล้วจะเลี้ยง หัวเราะ

ช่วงนี้โดนงานเข้าแบบกระหน่ำ  ตีนกา  บิน ไป - มา  อยู่บนหน้ามากมาย  ความหล่อที่มีอยู่นิดหน่อย ก็ เริ่มจะเลือนหาย

ไว้ปรับปรุงหน้าตาเสร็จเมื่อไร  จะไปหานะ   ...  อารมณ์ดี
สู้ๆๆๆนะจ๊ะ เค้าเอาใจช่วยเน้อ ขยิบตา
และความหล่อของตัวเองคงไม่หายไปไหนหรอก ยังอยู่เหมือนเดิมแหระจ้า ขอบคุณ
หยี กวาก
นายกเว็บ
*

ไม่หล่อ แต่อร่อย

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 03:11:02 PM »

เงินเดือนพนักงานจ้างตามภารกิจ มันจะมีจุดสูงสุดซึ่งขึ้นอยู่ตามขนาดของ อบต.(เล็ก กลาง ใหญ่) นะครับ

มันเกี่ยวกันด้วยเหรอ
ก็เหมือนกับเงินเดือนของ สมาชิก อบต ,นายกฯ, รองฯ, เลขาฯ แหละครับ  อบต ขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ ได้เงินเดือนไม่เท่ากันครับ
อยากจะบอกว่าคุณเข้าใจผิดนะ 
ขอประทานโทษนะครับ  อัตราเงินเดือนของพนักงานจ้างภารกิจมันจะมีจุดสูงสุดหรือจะตัน  ขึ้นอยู่กับวุฒิการศึกษาที่เปิดรับ
ในหนึ่งปีจะมีการประเมินสองครั้ง และมีการปรับขึ้นเงินเดือนเพียงหนึ่งครั้งคือในเดือนตุลาคมของทุกปี
จ คือจ้างภารกิจ
จ.1  รับคุณวุฒิ ปวช  อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 5760 และจะไปตันอยู่ที่ 8180 (บวกค่าครองชีพ 1500)
จ.2  รับคุณวุฒิ ปวท  อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 6470 และจะไปตันอยู่ที่ 9790 (บวกค่าครองชีพ 1500)
จ.2  รับคุณวุฒิ ปวส  อัตราค่าตอบแทนขั้น 3 คือ 7100 และจะไปตันอยู่ที่ 9790 (บวกค่าครองชีพ 1500)
จ.3  รับคุณวุฒิ ป.ตรี  อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 7940 และจะไปตันอยู่ที่ 14800 (บวกค่าครองชีพ 1500)(อัตราค่าครองชีพจะมีการปรับลดเหมือนกับของข้าราชการ)
จ.4  รับคุณวุฒิ ป.โท อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 9700 และจะไปตันอยู่ที่ 18190 (บวกค่าครองชีพ 1500))(อัตราค่าครองชีพจะมีการปรับลดเหมือนกับของข้าราชการ)
 จ.5 อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 13110 และจะไปตันอยู่ที่ 22220
 จ.6 อัตราค่าตอบแทนขั้นต่ำสุด คือ 23230 และจะไปตันอยู่ที่ 50550
จ.4 จ.5 จ.6 พี่บุคลากรแกบอกว่า องค์กรระดับท้องถิ่นอาจไม่มีความจำเป็นที่จะต้องจ้างบุคคลที่มีความรู้หรือทักษะระดับนั้น
และแม้แต่ระดับ จ.3 ปัจจุบันก็ถือว่าเปิดรับน้อยเต็มทีแล้วครับ

ต้องขอประทานอภัยครับ พึ่งไปค้นข้อมูลมาตอบให้ใหม่ครับ เป็นผังอัตราเงินเดือนของพนักงานจ้างภารกิจปัจจุบันครับ

ผู้ชายสุดแย่  ผู้หญิงแพศยา
kongki
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 03:19:44 PM »

เค้าคงหมายถึงว่า เงินเดือนที่ปรับขึ้น 5 %นี่ พนักงานจ้างจะได้หรือป่้าว  มิใช่หมายถึงว่าการขึ้นเงินเดือนหรือการประเมิน
หยี กวาก
นายกเว็บ
*

ไม่หล่อ แต่อร่อย

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 03:41:22 PM »

เค้าคงหมายถึงว่า เงินเดือนที่ปรับขึ้น 5 %นี่ พนักงานจ้างจะได้หรือป่้าว  มิใช่หมายถึงว่าการขึ้นเงินเดือนหรือการประเมิน
อย่าว่าแต่พนักงานจ้างเลยครับ  ข้าราชการขององค์กรส่วนท้องถิ่นนั้นก็ยังไม่ชัดเจน เพราะที่เขาประกาศว่าปรับขึ้นนั้น คือข้าราชการของ กพ ครับ แต่ก็ได้ยินข่าวว่าท้องถิ่นมีแนวโน้มที่จะขึ้นเหมือนกัน ตอนนี้ก็รอๆดูอยู่เหมือนกันครับ และอีกอย่าง ในการปรับขึ้นในครั้งที่แล้ว ของท้องถิ่น ข้าราการปรับขึ้น พนักงานจ้างภารกิจก็ได้ปรับขึ้นด้วยครับ

ผู้ชายสุดแย่  ผู้หญิงแพศยา
kongki
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 03:42:38 PM »

อันนี้ชัดเจนครับ
แมวสามตัว
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 04:49:52 PM »

ก็ มี่ลูฟี่ บอกอ่ะถูกแล้ว เค้าก็หมายถึงไอ้ที่ปรับเมษานี่ละ ถ้ามันตันมันจะไปเพิ่มยังไง
งบลง อบต เทศบาลตำบล แต่ละที่ก็ไม่เหมือนกันไปูเลย งบ อบต ทต ไหนที่ได้เยอะๆก่อน รบ อปิสิด มาเป็น นายกอ่ะ โดนตัดงบเหลือไม่เท่าไรแล้ว เอางบไปให้ อบต ทต ท อบจ ที่อยู่ข้างตัวเองเป็นร้อยๆล้าน เดี๋ยวนี้หลายๆ อบต ทต แทบไม่มีเงินจะจ่ายเงินเดือนให้คุณๆ ภารกิจ ลูกจ้างแล้วนะครับ มาหวังไรกับปรับเพิ่ม รอบเมษานี้
bugboyslim
นายกเว็บ
*

ก็แค่คนเหงาคนนึง

« ตอบ #38 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 01:11:11 AM »

ไปสอบ ก.พ.เอาดีกว่า
VATARN
หัวหน้าเว็บ
*

***ถ้าไม่ผิดหวังบ้าง จะปลื้มกับชัยชนะได้ไง***

« ตอบ #39 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:15:07 PM »

ถ้าสอบบรรจุที่ท้องถิ่นยังไม่ได้ ก็อย่าไปสอบที่ กพ เลยครับ... ขยิบตา

yosrem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:31:23 PM »

ถ้าสอบบรรจุที่ท้องถิ่นยังไม่ได้ ก็อย่าไปสอบที่ กพ เลยครับ... ขยิบตา
กพ มันยากกว่าใช่ป่ะ เลยบอกแบบนี้ ข้อสอบ กพ นะ
bugboyslim
นายกเว็บ
*

ก็แค่คนเหงาคนนึง

« ตอบ #41 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 10:34:27 PM »

ท้องถิ่นน่ะได้แล้วแหละ แต้เงินมันไม่ขึ้นไงถึงได้ถาม
viroj777
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 12:28:06 AM »

คนเรามันก็ไม่แน่นะ  ดูถูกกันได้ที่ไหนของอย่างนิ
ก็ย่างที่คุณ bugboyslim ว่านั่นแหระ  ถึง กพ.ข้อสอบมันยาก แต่ท้องถิ่นถ้าไม่มีเงินอาจจะยากยิ่งกว่า
(แต่จะว่าข้อสอบท้องถิ่นง่ายก็ไม่เสมอไปนะ เพราะหลายๆสนามออกข้อสอบมาเพื่อปราบเซียนโดยเฉพาะออกจากห้องสอบมาเรียกหาพาราก่อนเลย) หัวเราะ หัวเราะ
Padphai
เซียน(GURU)
*

หยุด..ด นี่คือการปล้นใจ

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 12:55:23 AM »

คนเรามันก็ไม่แน่นะ  ดูถูกกันได้ที่ไหนของอย่างนิ
ก็ย่างที่คุณ bugboyslim ว่านั่นแหระ  ถึง กพ.ข้อสอบมันยาก แต่ท้องถิ่นถ้าไม่มีเงินอาจจะยากยิ่งกว่า
(แต่จะว่าข้อสอบท้องถิ่นง่ายก็ไม่เสมอไปนะ เพราะหลายๆสนามออกข้อสอบมาเพื่อปราบเซียนโดยเฉพาะออกจากห้องสอบมาเรียกหาพาราก่อนเลย) หัวเราะ หัวเราะ
มีคนบอกว่าสอบท้องถิ่นง่ายเหรอ พ้มสงสัยจัง อย่าง บุคลากร และหลายตำแหน่ง สอบเป็นพัน หลายพันผ่านแค่7ร้อยกว่ากว่า บางทีก็ไม่ถึงอย่างบุคลากรที่ยุดยางัยผ่านแค่นิดเดี่ยว พ้มสังเกต สอบ กพ ผ่านครึ่งต่อครึ่ง;(อย่างล่าสุดสอบของกรมที่ดินผ่านอย่างเยอะ) แล้วอย่างนี้มาดูถูกว่าท้องถิ่นข้อสอบง่ายได้ยังงัย เป็นคำตอบที่...ถูกต้องครับ เป็นคำตอบที่...ถูกต้องครับ m_9
อยากแก้มือกะ กพ อีกครั้ง แต่ดันติดท้องถิ่ก่อน ฝากไว้ก่อนเถอะ มันคาใจครับ
หญิงอ้อ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 01:15:43 PM »

วันนี้ทำงานเดือนอ่ะ ของพนักงานภาระกิจ ไม่เห้นขึ้นเลย สงสัยจะอดอ่ะ ................
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
พิมพ์