เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435009 กระทู้ ใน 35584 หัวข้อ- โดย 184408 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ฺBanyong Srivisuth

23 พฤศจิกายน 2014, 12:10:06 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ผลการประชุม กถ. บางส่วน จากป.เชื้อครับ
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการประชุม กถ. บางส่วน จากป.เชื้อครับ  (อ่าน 6972 ครั้ง)
vissanu2409
หัวหน้าเว็บ
*

ทุกปัญหามีทางแก้ ถ้าไม่ท้อถอย

vissanu2409@hotmail.com
« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 11:10:26 AM »

ผลการประชุมคณะกรรมการ กถ.เมื่อเวลา ๑๓.๓๐ น......
....มีเรื่องน่าสนใจที่ผมเสนอให้ที่ประชุมดังนี้.....
๑.เสนอให้บรรจุวาระการปรับโครงสร้างอัตราเงินเดือนของ อปท.ให้เทียบเท่ากับข้าราชการพลเรือน(ปัจจุบันเราเสียเปรียบเพราะต่ำกว่า)
๒.การปรับอัตราเงินเดือนตามคุณวุฒิที่ กจ. กท. ก.อบต. หรือ กพ.รับรอง เนื่องจาก กพ.ได้กำหนดหลักเกณท์และวิธีการกำหนดอัตราเงินเดือนสำหรับคุณวุฒิที่ กพ.รับรอง ตามมติ ครม.มีผลให้มีการปรับอัตราเงินเดือนแรกบรรจุและอัตราเงินเดือนคนที่ทำงานมาหลายปีสูงขึ้น ตั้งแต่ ๑ มกราคม ๒๕๕๕ เป็นต้นมา จนเป็นเหตให้อัตราเงินเดือนของ อปท.แตกต่างกว่า กพ.ในลักษระที่เสียเปรียบ ทั้งรอบ ๑ ตุลาคม ๒๕๕๓ และรอบ ๑ มกราคม ๒๕๕๕ ผมจึงเสนอให้กำหนดอัตราเงินเดือนสำหรับคุณวุฒิที่ กจ. กท. และ ก.อบต รับรอง ให้เหมือนกับ กพ.ทั้งคนที่บรรจุใหม่และคนที่รับราชการอยู่เก่า
.......ทั้ง ๒ เรื่องนี้ ที่ประชุมจะนำเสนอ อนุกรรมการ กถ.ในต้นเดือนหน้า และจะนำไปบรรจุในระเบียบวาระการประชุมของคณะกรรมการ กถ.ในเดือน กรกฎาคม (ปลายเดือน ตรงกับวันที่สมาพันธ์ จัดอบรมที่ นครนายก)
.......ถ้า ๒ เรื่องนี้ผ่าน ฐานโครงสร้างเงินเดือน อปท.ที่ต่ำกว่า กพ.๘ % ก็จะขยายเท่ากัน(กรณี ข้อ ๑) และคนที่รับเงินเพิ่มคุณวุฒิรอบแรก ตั้งแต่ ๑ ตุลาคม ๕๓ และรอบสองที่ยังไม่ได้รับที่ กพ.ปรับอัตราเงินเดือนคนแรกบรรจุกับอัตราเงินเดือนคนที่ทำงานมาเก่าหลายปีมีคุณวุฒิตามที่ กจ. กท. และ ก.อบต.รับรองจะมีอัตราเงินเดือนเพิ่มขึ้น(คนที่มีเงินเดือนไม่ถึง ๒๖,๐๐๐ บาท จะได้ปรับ)ตามกรณี ข้อ ๒ ที่ผมนำเสนอ
......ผมคาดหมายว่า กรกฎาคม วันที่เรากำลังอบรมสัมมนาที่ นครนายก มาเฮ พร้อมกันครับ....
........เอาสองเรื่องนี้ก่อนนะครับ เด่วยาวไป..ขี้เกียจอ่านกัน...
ปลัดเชื้อ ฮั่นจินดา

Accounting
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 11:55:37 AM »

ขอบคุณมากๆเลยนะคะท่านปลัดเชื้อ สาธุขอให้ปวส.ข้าราชการท้องถิ่นได้ปรับเงินเดือนขึ้นเหมือนกับข้าราชการกพ.ทีเถอะ

เหนือสุดในสยาม  ชายแดนสามแผ่นดิน  ถิ่นวัฒนธรรมล้านนา
ล้ำค่าพระธาตุดอยตุง
yuyujung
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 12:51:19 PM »

ขอให้เห็นใจ ข้าราชการที่ทำหน้าที่มานาน กับข้าราชการบรรจุใหม่ ซี 2 ด้วยเถอะ  ทำงานบนความเสี่ยงสูง หน้าที่ รับผิดชอบกะมากกว่า  ลูกจ้าง ภาระกิจ ซี 3  แต่กลับได้ค่าจ้างค่าตอบแทนน้อยกว่า

เราทำผิด อาจติดคุก   แต่ลูกจ้างทำผิดกะแค่ไล่ออก
phu1234
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 02:12:21 PM »

ขอบคุณมาครับผม e;y
...... kukkai ....
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 02:22:57 PM »

ขอบคุณมากๆเลยนะคะท่านปลัดเชื้อ สาธุขอให้ปวส.ข้าราชการท้องถิ่นได้ปรับเงินเดือนขึ้นเหมือนกับข้าราชการกพ.ทีเถอะ
ใช่ๆๆๆๆ  ขอให้เหมือน กพ. ก็พอใจแล้ว
คนมีความหวัง
รองหัวหน้าเว็บ
*

ต้องมีสักว้นที่เป็นของเรา

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 03:50:46 PM »

ขอให้เห็นใจ ข้าราชการที่ทำหน้าที่มานาน กับข้าราชการบรรจุใหม่ ซี 2 ด้วยเถอะ  ทำงานบนความเสี่ยงสูง หน้าที่ รับผิดชอบกะมากกว่า  ลูกจ้าง ภาระกิจ ซี 3  แต่กลับได้ค่าจ้างค่าตอบแทนน้อยกว่า

เราทำผิด อาจติดคุก   แต่ลูกจ้างทำผิดกะแค่ไล่ออก
ขอโทษนะคะ ลูกจ้างตามภารกิจก็ไม่ได้สวัสดิการเท่า ซี  2หรอก และปวส.ก็ไม่ได้เรียนจบ ป.ตรีนี่  จะได้เงินเดือนเท่ากัน
ไม่อย่างนั้น ใครเรียนจบวุฒิอะไรก็ต้องไ้ด้เงินเดือนเท่ากันหมดสิคะ จะแบ่งวุฒิทำไมล่ะ
เอราวัณ 11
หัวหน้าเว็บ
*

ชอบ

-
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 03:57:03 PM »

m;2ข้าราชการ อปท.........เฮ ครับ....เราจะทามเพื่อ ประชาชนไม่เหนื่อยเปล่า ขอเงินต่อเดือน เป็นสิ่งจูงใจหน่อย...เฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

teesama
*

ไม่มีอะไรแน่นอนนอกจากความไม่แน่นอน

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 04:09:43 PM »

ขอบคุณครับผม
สองฝั่งโขง
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 04:16:09 PM »

ขอให้เห็นใจ ข้าราชการที่ทำหน้าที่มานาน กับข้าราชการบรรจุใหม่ ซี 2 ด้วยเถอะ  ทำงานบนความเสี่ยงสูง หน้าที่ รับผิดชอบกะมากกว่า  ลูกจ้าง ภาระกิจ ซี 3  แต่กลับได้ค่าจ้างค่าตอบแทนน้อยกว่า

เราทำผิด อาจติดคุก   แต่ลูกจ้างทำผิดกะแค่ไล่ออก
เงิน อำนาจ หน้าที่ สามสิ่งที่คนต้องการ แต่ความเข้าใจจะลดปัญหาได้ ขอเป็นกำลังใจให้กับที่ทำงานด้วยหัวใจเกิน 100 นะคะ

พระธาตุพนมค่าล้ำ  พระธาตุมหาชัยล้ำค่า
dpm2
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 04:19:09 PM »

สาธุ ขอให้ได้ทีเถอะ โอมเพี้ยง
surasak_narak@hotmail.com
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 05:08:05 PM »

ใช่คับคำว่าวุฒิต่างกัน แต่มันก้อหน้าจะให้ความเป็นธรรมกันไม่ว่าฉัน ปวช. ได้ 9000 บาท ป.ตรี ได้ 15000 แล้วเงียบเพราะว่าฉันได้ตามที่ระเบียบกำหนดดีใจจนไม่รู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเรา อย่าลืมนะว่า ค่าใช้จ่ายของบุคลากรท้องถิ่นจะเกิน 40% พนักงานก้อจะน้อย และโอนย้ายยากด้วย น่ะคับ ส่วนข้าราชการคิดถึงแต่ฐานเงินเดือนเท่าและคับเพราะเขาจะได้คิดใบนัสสูง และไม่ได้เอาค่าครองชีพมาคิดด้วย
oriwan
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 06:21:51 PM »

ขอโทษนะคะ ลูกจ้างตามภารกิจก็ไม่ได้สวัสดิการเท่า ซี  2หรอก และปวส.ก็ไม่ได้เรียนจบ ป.ตรีนี่  จะได้เงินเดือนเท่ากัน
ไม่อย่างนั้น ใครเรียนจบวุฒิอะไรก็ต้องไ้ด้เงินเดือนเท่ากันหมดสิคะ จะแบ่งวุฒิทำไมล่ะ

ลูกจ้างตามภารกิจได้ 15000 แค่เงินเดือน ก็เกินคุ้มกว่า  สวัสดิการ พนักงาน ซี 2 แล้วคู๊ณ  พูดเอาแต่ได้ฝ่ายเดียว นิหว่า
onkyo607
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 06:35:59 PM »

ะปวส.ก็ไม่ได้เรียนจบ ป.ตรีนี่  จะได้เงินเดือนเท่ากัน

ประเด็นนี้นะ  เค้าบรรจุ ปวส. ก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าไม่จบ ป.ตรีนะจ๊ะ
tammyud
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 07:22:35 PM »

ท่าน ปลัดเชื้อจาพูดยาว พิมพ์เยอะๆ กว่านี้ก็ไม่ขี้เกียจอ่านหรอกค่ะ  ดีใจไว้ก่อนจะได้มั้ยเอ่ยยย  ...เฮ้อ
!!!!@@@ เบ็ญจวรรณ @@@!!!!!
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 11:27:52 AM »

ขอบคุณมากค่ะ นับว่าเป็นข่าวดีสำหรับ เจ้าพนักงานทุกคน

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์